Tumblr yana ɗaya daga cikin shahararrun microblogging da dandamali na kafofin watsa labarun da ake samu a yau. Yana fasalta ƙira mai kama da bulogi wanda ke ba masu ƙirƙira. Abun ciki da masu talla damar rubuta labarai masu tsayi don masu sauraro daban-daban.
Tumblr kuma yana da ɗan gajeren zaɓin post inda kowa zai iya ƙirƙirar gajeriyar saƙon. Rubutu kuma ya raba shi tare da abokai da dangi. Mutane na iya yin mu’amala a kan dandamali ta hanyar aika saƙon sirri ko kuma ba da amsa ga tsokaci kan posts.
Gidan yanar gizon yana ba masu amfani damar amfani da wasu nau’ikan kafofin watsa labarai da suka haɗa da bidiyo da hotuna muddin ba su ƙunshi abun ciki da bai dace ba. Duk da haka, kamar yawancin dandamali na kafofin watsa labarun , Tumblr yana da wasu abubuwan da ba za a iya watsi da su ba.
Alhamdu lillahi, na shirya jerin miyagun abubuwa game da Tumblr da ya kamata ku sani.
Ci gaba da karatu.
Menene Acikin Wannan Jagoran?
Mummunan Abubuwa Game da Tumblr
1. Rage Haɗin Zuciya
Hoton Cottonbro Studio
Ɗaya daga cikin manyan dalilan da ya sa mutane suka zaɓi dandamali na kafofin watsa labarun kamar Tumblr shine don kafa sababbin dangantaka da kuma bunkasa waɗanda suke. Shi ya sa mutane ke aika wa juna sakonni da mu’amala ta hanyar yin tsokaci a kan sakonni.
Abin ban mamaki, wannan hanyar sadarwa na iya zama akasin abin da ake nufi da shi. Misali, karanta sako a kafafen sada sayi babban sabis na sms zumunta na iya zama a sarari sosai.
Irin wannan saƙon ba shi da bambance-bambancen tonal da yanayin fuska waɗanda in ba haka ba za su bi sadarwa ta zahiri. Tare da wannan a zuciya, yana da sauƙi a fahimci dalilin da yasa za a iya lalata sadarwa.
Misali, uzuri na zuciya zai iya zuwa kamar wani rubutu. Hakanan yana da wahala a tantance wanene na gaske a cikin haɗin yanar gizon ku.
2. Yana Karfafa Kasala
Hoton Andrea Piacquadio
A da, mutane suna tafiya daga gidajensu zuwa gidajen makwabta ko abokansu don saduwa da juna don jin daɗin juna. Hakanan dole ne su yi tafiya ta waɗannan nisa don kawai su isar da saƙo.
A yau, babu ainihin buƙatar fita daga gidan da tafiya. Maimakon haka, duk abin da za ku yi shi ne sanya wani abu a kan kafofin 10 hatsari na instagram watsa labarun kuma kowa zai san game da shi. Ko da wani abu mai sauki kamar hawa bene ka gaya wa ‘yan uwanka su sauko don cin abincin dare ba ya faruwa.
Dole ne kawai ka aika musu da sako akan Tumblr kuma za su yi ƙasa a cikin ‘yan lokuta kaɗan. Wannan al’ada ta aika sakonni a Tumblr da sauran kafafen sada zumunta ya taimaka wajen samar da al’adar kasala.
3. Za’a Iya Amfani Dashi Don Yada Bayanan Karya
Hoton Joshua Miranda
Wani mummunan abu game da Tumblr shine cewa mutane suna amfani da shi don yada bayanan karya. Misali, lokacin gudanar da kamfen ɗin tallace-tallace don sabbin samfura, mutane na iya wuce gona da iri ko ingancin samfur.
Hakanan ana iya faɗi game da mutanen da ke ba da sabis. Ƙari ga haka, miyagu za su iya amfani da dandalin don yaɗa labaran ƙarya tr lambobi waɗanda za su iya haifar da damuwa mai yawa ga mutane daga kowane fanni na rayuwa.
Tumblr yana da ƙa’idodi da ƙa’idodi waɗanda ke hana mutane yin amfani da dandamali mara kyau don irin waɗannan batutuwa. Duk da haka, babu wata hanyar da ba ta da hankali don sarrafawa ko tabbatar da cewa bayanan da aka samo asali ne.